Dagskrá

 

Tónleikadagskrá 

(Athugið að dagskráin getur tekið breytingum)

Miðvikudagur 4. júlí 2018

20.00 Siglufjarðarkirkja – Mörður týndi tönnum

Spilmenn Ríkinís syngja íslensk þjóðlög og leika á forn hljóðfæri

  • Örn Magnússon söngur, langspil, gígja
  • Marta G. Halldórsdóttir söngur, gotnesk harpa
  • Halldór Arnarson söngur, geitarhorn, langspil
  • Ásta Arnardóttir söngur, gígja
21:30 Rauðka – Á frívaktinni

„Flottasta áhöfnin í flotanum“ leikur löðrandi sjómannalög

  • Jóhann Sigurðarson söngur
  • Pétur Valgarð gítar
  • Ástvaldur Traustason píanó, harmónikka
  • Matthías Stefánsson fiðla, gítar
  • Magnús Magnússon trommur
  • Friðrik Sturluson bassi
23:00 Siglufjarðarkirkja – Konan í speglinum

Lög við ljóð Ingibjargar Haraldsdóttur skáldkonu

  • Ingibjörg Ýr Skarphéðinsdóttir söngur, píanó, harmóníum, langspil, klarinett
  • Ingibjörg Fríða Helgadóttir söngur, kalimba, skál

Fimmtudagur 5. júlí 2018

17:15 Siglufjarðarkirkja – Barnatónleikar

Dúó Stemma flytur íslensk og hollensk þjóðlög í skemmtilegum útsetningum

  • Herdís Anna Jónsdóttir víóluleikari
  • Steef van Oosterhout slagverksleikari
20:00 Siglufjarðarkirkja – Sólin heim úr suðri snýr

Hljómeyki flytur íslenska og austurevrópska kórtónlist

  • Stjórnandi: Marta G. Halldórsdóttir
 21:30 Bátahúsið – Söngvar beggja vegna Atlantsála

Duo Atlantica flytja íslensk, spænsk, skosk og argentísk þjóðlög

  • Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir mezzo-sópran
  • Francisco Javier Jáuregui gítarleikari, Spáni
 23:00 Rauðka – Flöskuskeyti frá fjarlægum ströndum

Þjóðlagasveitin Mandólín

  • Elísabet Indra Ragnarsdóttir, fiðla
  • Guðrún Árnadóttir, fiðla og söngur
  • Martin Kollmar, klarinett og söngur
  • Óskar Sturluson, gítar og söngur
  • Ástvaldur Traustason, harmónika
  • Sigríður Ásta Árnadóttir, harmónika og söngur
  • Bjarni Bragi Kjartansson, kontrabassi

Föstudagur 6. júlí 2018

20:00 Siglufjarðarkirkja – Íslenskir og japanskir draumar

Stirni Ensemble flytur nýja íslenska og japanska tónlist

  • Björk Níelsdóttir sópran
  • Hafdís Vigfúsdóttir flauta
  • Grímur Helgason klarinett
  • Svanur Vilbergsson gítar
 21:30 Bátahúsið – Rosa das Rosas; líf farandsöngvara á miðöldum

Þjóðlagakvartettinn Umbra flytja lög frá Occitaníu, Brittaníu og Germaníu

  • Lilja Dögg Gunnarsdóttir söngur og blokkflauta.
  • Arngerður María Árnadóttir keltnesk harpa, harmóníum og söngur
  • Guðbjörg Hlín Guðmundsdóttir fiðla og söngur
  • Alexandra Kjeld kontrabassi og söngur
 23:00 Siglufjarðarkirkja – Bandarísk þjóðlög og frumbyggjasöngvar

Kvennarkórinn Spiritsong, Bandaríkjunum

  • Stjórnandi: Vicki Blake
23:00 Segull 67 – Söngurinn vekur til lífs á ný
  • Vala Yates syngur eigin lög
  • Dimitrios Theodoropoulos gítar, Grikklandi

Laugardagur 7. júlí 2018

9:30 Siglufjarðarkirkja – Kirkjuloftið – Gotland og Ísland

Eva Sjöstrand rithöfundur:  Hvernig tengir Völundarkviða Ísland og Gotland?

10:00-12:00  – Siglufjarðarkirkja – Dansað á kirkjuloftinu

Franskir dansar og íslenskir víkivakar. Allir velkomnir að taka þátt.

  • Tríóið Tourlou
  • Kolfinna Sigurvinsdóttir og Hulda Sverrisdóttir
14:00 Siglufjarðarkirkja –  Völundarkviða, leikrænt kórverk í þjóðlegum stíl

Kórinn Vilda Fågler frá Gotlandi, Svíþjóð

  • Stjórnandi: Maria Wessman Klintberg
  • Tónlist: Jan Ekedahl
  • Kórútsetning: Mats Hallberg
  • Höfundur texta og sögumaður: Eva Sjöstrand
15:30 Rauðka – Hadelin
  • Chris Foster syngur og leikur á gítar þjóðlög frá Bretlandseyjum
 17:00 Siglufjarðarkirkja – Þjóðlög í þjóðleið

Cantoque Ensemble

  • Hallveig Rúnarsdóttir sópran
  • Þórunn Vala Valdimarsdóttir sópran
  • Hildigunnur Einarsdóttir alt
  • Lilja Dögg Gunnarsdóttir alt
  • Eyjólfur Eyjólfsson tenór
  • Þorkell Helgi Sigfússon tenór
  • Hafsteinn Þórólfsson bassi
  • Örn Ýmir Arason bassi
 17:00 Bátahúsið – Söngvar á sölnuðum blöðum

Tríó Tourlou, Hollandi leikur þjóðlög frá Niðurlöndum og Spáni

  • David Alameda Márquez fiðla, viola d’amore, söngur
  • Anna Vala Ólafsdóttir selló, söngur
  • Mayumi Malotaux fiðla söngur, mandólín
 20:30 Bátahúsið – Uppskeruhátíð

Listamenn á hátíðinni koma fram. Þeirra á meðal:

  • Kórinn Vilda fåglar frá Gotlandi syngur lög á gotamáli
  • Karlakórinn Fóstbræður
  • Sérstakir gestir: Funi (Bára Grímsdóttir og Chris Foster)
 23:00 Rauðka – Bryggjuball

Sunnudagur 8. júlí 2018

14:00 Siglufjarðarkirkja – Brennið þið vitar

Sinfóníuhljómsveit unga fólksins

  • Stjórnandi: Hallfríður Ólafsdóttir
  • Einleikari: Chrissie Telma Guðmundsdóttir fiðla
  • Karlakórinn Fóstbræður
  • Karlakórinn í Fjallabyggð
  • Karlakór Dalvíkur

Efnisskrá

  • Gunnsteinn Ólafsson: Þýtur í stráum. Svíta byggð á íslenskum þjóðlögum
  • Ernest Bloch: Fiðlukonsert. Frumflutningur á Íslandi
  • Páll Ísólfsson: Brennið þið vitar

Tónleikarnir verða endurteknir í Langholtskirkju  þriðjudaginn 10. júlí 2018 kl. 20.00

fb_nafnmerki_hatt_an_bakgr_pms661_758x709-png