Dagskrá

Tónleikadagskrá

Miðvikudagur 5. júlí

17.00 Lýsistankurinn á Síldarminjasafninu á Siglufirði
  • Vin í eyðimörkinni (Keitaat/Oases)
  • Innsetning í krafti tónlistar og nýmiðla
  • Amanda Kauranne söngur, Finnlandi
  • Mikko H. Haapoja myndasmiður og lýruleikari, Finnlandi
  • Sýningin verður opin alla þjóðlagahátíðina
20.00 Siglufjarðarkirkja 
  • Stúlkan á heiðinni – Tónlist eftir Grieg
  • Svafa Þórhallsdóttir söngur
  • Ella Vala Ármannsdóttir horn
  • Sandra Mogensen píanó
21:30 Bátahúsið – Hyvä Trio, Finnland
  • Finnsk þjóðlagatónlist og frumsamið efni
  • Amanda Kauranne söngur
  • Ulla-Sisko Jauhiainen kantele
  • Elina Lappalainen kontrabassi
23:00 Siglufjarðarkirkja – Sophie og Fiachra, Kanada
  • Írsk þjóðlagatónlist meðal innflytjenda í Kanada
  • Fiachra O’Regan flautur
  • Sophie Lavoie fiðla og söngur

Fimmtudagur 6. júlí

17:15 Siglufjarðarkirkja -Barnatónleikar
  • Sigurður Ingi Einarsson og Ingibjörg Fríða Helgadóttir
 20:00 Siglufjarðarkirkja – Kalmanskórinn
  • Ljóð og lög. Úr safni Þórðar Kristleifssonar
  • Stjórnandi: Sveinn Arnar Sæmundsson
 21:30 Bátahúsið 
  • Ingi T, Jón Múli og fleiri austfirsk tónskáld í djassútsetningum
  • Tinna Árnadóttir söngur
  • Bjarni Freyr Ágústsson gítar
  • Daníel Arason píanó
 23:00 Siglufjarðarkirkja – Malin Gunnarsson Svíþjóð
  • Sænskir söngvar og þjóðlög

Föstudagur 7. júlí

20:00 Siglufjarðarkirkja -Harmónikutríóið Ítríó
  • Helga Kristbjörg Guðmundsdóttir
  • Jón Þorsteinn Reynisson
  • Jónas Ásgeir Ásgeirsson
 21:30 Bátahúsið – Enskir og íslenskir ástarsöngvar 
  • Ragnheiður Gröndal söngur og píanó
  • Gerry Diver fiðla
  • Helois Pilkington söngur
  • Guðmundur Pétursson gítar
 23:00 Rauðka – Funandi tangó
  • Svanlaug Jóhannsdóttir söngur
  • Agnar Már Magnússon píanó
  • Matthías Stefánsson fiðla
  • Flemming Viðar Valmundsson harmónika
  • Gunnar Hrafnsson kontrabassi

Laugardagur 8. júlí

10.00-12.00  – Íslenskir sagnadansar og þjóðdansar

 

14:00 Siglufjarðarkirkja –  Barakan dans og trommur, Gíneu
  • Stórsveit dansara og trommuleikara
  • frá Gíneu V-Afríku.
  • Hópurinn er með námskeið á hátíðinni
14:00 Rauðka – Tríóið Krilja, Svíþjóð
  • Rússnesk Sígaunatónlist
  • Marita Johansson söngur
  • Jonas Liljeström fiðla
  • Emil Pernblad gítar
 15:30 Rauðka – Tríóið Owainsdóttir
  • Söngvar vindanna meðal hirðingja og fjallaþjóða.
  • Helen Adam söngur og fiðla, Wales
  • George Whitfield harmónika og söngur, Wales
  • Steingrimur Gudmundsson slagverk og söngur
 16:00 Þjóðlagasetrið – Þjóðlög og kvæði á sauðskinnsskóm
  • Steinunn Arnbjörg Stefánsdóttir cello
  • Eyjólfur Eyjólfsson söngur og langspil
  • Björk Níelsdóttir söngur og langspil
 17:00 Siglufjarðarkirkja – Kvennakórinn Vesele Babe, Fljótsdalshéraði
  • Söngvar frá Króatíu, Búlgaríu, Úkraínu og Armeníu.
 17:00 Bátahúsið – Þjóðlagasveitin Trato, Síle
  • Söngar frá Suður-Ameríku
  • Vilma Delgado Puchi söngkona
  • Hernan Ravanal, gítar og charango
  • Jón Elíasson gítar
  • Carlos Palestro slagverk
 20:30 Bátahúsið – Uppskeruhátíð
  • Meðal þeirra sem koma fram eru:
  • Listamenn frá Gíneu, Þjóðlagasveitin Trato,
  • Kvennakórinn Vasele Bebe, Tríóið Krilja og fleiri.
 23:00 Rauðka – Harmónikudansleikur
  • Í-tríóið
  • Helga Kristbjörg Guðmundsdóttir
  • Jón Þorsteinn Reynisson
  • Jónas Ásgeir Ásgeirsson

Sunnudagur 9. júlí

14:00 Siglufjarðarkirkja – Sinfóníuhljómsveit unga fólksins
  • Stjórnandi: Gunnsteinn Ólafsson
  • Einleikari: Björg Brjánsdóttir flauta
  • Arturo Márquez: Danzón nr. 2
  • Marcin Blazewicz: Konsert fyrir flautu og strengi
  • Franz Schubert: Ófullgerða sinfónían í h-moll
  • Tónleikarnir verða endurteknir í Neskirkju þriðjudaginn 11. júlí 2017 kl. 20.00

nordiskkulturfond_black_rgbfb_nafnmerki_hatt_an_bakgr_pms661_758x709-png